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DKT. NDUGULILE AIPA TCRA MIEZI
MITATU KUMALIZA CHANGAMOTO ZA
VIFURUSHI NA BANDO KWA WANANCHI

N

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Zainab
Chaula akizungumza na wafanyakazi wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (hawa-
po pichani) kabla ya kumkaribisha Waziri wa Wizara hiyo, Dkt. Faustine Ndugulile
(anayesikiliza) kuzungumza wakati wa ziara yake ya kutembelea taasisi hiyo, Dar

Na Prisca Ulomi, WMTH

aziri wa Mawasiliano na

Teknolojia ya Habari, Dkt.

Faustine Ndugulile amei-
pa Mamlaka ya Mawasiliano Tanza-
nia (TCRA) miezi mitatu kumaliza
changamoto za bando na vifurushi
zinazotolewa na kampuni za simu za
mkononi kwa wananchi.

Dkt. Ndugulile ameyasema
hayo wakati wa ziara yake alipotem-

belea TCRA ikiwa ni moja ya taasisi
zilizo chini ya Wizara hiyo kwalengo
la kufahamiana, kutambua majuku-
mu yao na kuzungumza na Bodi, Me-
nejimenti na wafanyakazi wa taasisi
hiyo ili kuwa na uelewa wa pamo-
ja na kushirikiana kwa kufanya kazi
kwa pamoja katika kuhudumia wa-
nanchi kuelekea Mapinduzi ya Nne
ya Viwanda na kuiwezesha Tanzania
kuwa na uchumi wa kidjijitali.



Ameongeza kuwa TCRA ishughu-
likie malalamiko ya wananchi kwa
kuwa wananchi hawana imani na vi-
furushi na bando, na kuwe na mfu-
mo wa kuhakiki gharama halisi za
mawasiliano kuendana na fedha ali-
yotoa mwananchi na kuwe na nam-
ba ya bure ambayo wananchi wata-
piga ili kuwasilisha malalamiko yao
ili kuwawezesha wananchi kuonge-
za imaniyao kwa Serikali.
Amesisitiza kuwa ni heri tu-
fanye maamuzi mabaya kuliko ku-
tokufanya maamuzi na amewataka

washirikiane na Baraza la Watumiaji
wa Huduma za Mawasiliano (TCRA
- CCC) kumaliza changamoto hiyo
kwa kuwa watanzania sio wajinga,
anataka aone kapata shilingi moja
anaitumia shilingi moja yake kupiga
simu.

Pia, amehimiza wahakikishe kuwa
chaneli tano za bure za runinga zin-
aonekana hata baada ya muda wa
kulipia kumalizika kwa kuwa chaneli
hizo hazionekani kwenye baadhi ya
ving’amuzi.

Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Faustine Ndugulile (katika-
ti) akipata maelezo kuhusu makumbusho ya mawasiliano kutoka kwa Raphael
Mwango, Afisa Makumbusho wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania wakati wa zi-
ara yake kwenye taasisi hiyo, Dar es Salaam. Wa kwanza kulia ni Naibu Waziri wa
Wizara hiyo, Mhandisi Kundo A. Mathew.
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Naibu Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mhandisi Kundo A. Mathew
(wa tatu kushoto) akiuliza utendaji kazi wa mitambo ya kufuatilia matumizi ya ma-
safa kwa Jumanne lkuja (wa kwanza kushoto), Mhandisi wa masafa wa Mamlakaya
Mawasiliano Tanzania, wakati wa ziara ya kutembelea taasisi hiyo, Dar es Salaam.
Anayesikiliza wa pili kushoto ni Waziri wa Wizara hiyo, Dkt.Faustine Ndugulile.
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Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Faustine Ndugulile (wa pili kush-
oto) na Naibu Waziri wake, Mhandisi Kundo A. Mathew (wa tatu kushoto) wakimsikili-
za Mhandisi Jumanne Ikuja akiwaeleza kuhusu gari lenye mitambo maalumu linalo-
fuatilia matumizi ya masafa wakati wa ziara yao Mamlaka ya mawasiliano Tanzania,
Dar es Salaam. Wa nne kushoto ni Mkurugenzi Mkuu wa taasisi hiyo, Mhandisi James
Kilaba.
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TAASISI ZA UMMA ZINAZODAIWA NA
TTCL LIPENI MADENI
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Mkurugenzi Mkuu wa Shirikala Mawasiliano Tanzania, Waziri Kindamba akifafanua
jambo kwa Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Faustine Ndugquli-
le (wa kwanza kulia) kuhusu mitambo ya Mkongo wa Taifa wa Mawasiliano wakati
wa ziara yake kwenye Shirika hilo, Dar es Salaam. Wa pili kulia ni Naibu Waziri wa
Wizara hiyo, Mhandisi Kundo A. Mathew

Na Prisca Ulomi, WMTH

aziri wa Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari, Dkt.
Faustine Ndugulile amezi-

pa siku 30 taasisi za umma zinazo-
daiwa na Shirika la Mawasiliano
Tanzania (TTCL) kulipa madeni kwa
Shirika hilo ili liweze kujiendesha,

kutekeleza majukumu yake ya kutoa
huduma ya mawasiliano ya sauti na
data kwa taasisi za Serikali, sekta
binafsi na wananchiili kukuza uchu-
mi na kuchangia pato la taifa.

Dkt. Ndugulile ameyasema

hayo wakati wa ziara yake alipotem-
belea TTCL kwa lengo la kufahami-
ana na kuzungumza na wajumbe
wa Bodi, Menejimenti na wafanya-
kazi wa TTCL, Dar es Salaam am-
bapo aliambatana na Naibu Wazi-
ri wa Wizara hiyo, Mhandisi Kundo
A. Mathew na Mejimenti ya Wizara
hiyo.

Ameongeza kuwa zaidi ya taa-
sisi 20 za Serikali zinadaiwana TTCL
zaidi ya kiasi cha shilingi




bilioni 30 ambapo zipo taasisi zi-
natumia huduma za mawasilia-
no za TTCL na zinakusanya mapa-
to ya zaidi ya shilingi bilioni moja
kwa mwezi ila hawako tayari kulipa
huduma za TTCL.

Vile vile, ametoa onyo kali kwa
kampuni zinazohujumu miundom-
binu ya TTCL ili ishindwe kutoa
huduma za mawasiliano kwa wa-
teja wake kuwa waache tabia hiyo
mara moja na wafanye biashara kwa
misingi ya ushindani, vinginevyo
Serikali itawachukulia hatua kali.

Aidha, amesisitiza kuwa kwa
watakaoiba nyaya za shaba za TTCL
na kuuza kama chuma chakavu nao

waache mara moja kwa kuwa wa-
tahusishwa na uhujumu uchumi
kwa kudhoofisha utendaji kazi wa
TTCL na kwa watakaobainika wata-
chukuliwa hatua kali na Serikali kwa
kushirikiana na vyombo vya ulinzi
na usalama.

Amewataka watendaji wa Wiz-
ara kushirikiana na Ofisi ya Taifa ya
Takwimu na Mamlaka ya Mawasilia-
no Tanzania kufanya utafiti na tath-
mini ya kubaini mchango wa Sekta
hii aidha wa moja kwa moja au usio
wa moja kwa moja katika kukuza
uchumi na kuchangia pato la taifa
kwa kuwa taasisi za Serikalj,

Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Faustine Ndugulile akisisitiza
jambo wakati akikagua miundombinu ya Mkongo wa Taifa wa Mawasiliano wakati wa
ziara yake kwenye Shirika la Mawasiliano Tanzania, Dar es Salaam. Kulia ni Naibu Wa-
ziri wa Wizara hiyo, Mhandisi Kundo A. Mathew na kushoto ni Mhandisi wa Shirika
hilo, Marick Urassa.
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Naibu Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mhandisi Kundo A. Mathew
akisisitiza jambo kwa wafanyakazi wa Shirika la Mawasiliano Tanzania (hawapo
pichani) wakati wa ziara ya Waziri wa Wizara hiyo, Dkt. Faustine Ndugulile (an-
ayesikiliza) alipotembelea Shirika hilo, Dar es Salaam.

sekta binafsi na wanachi wa-
natumia huduma za mawasiliano ya
data na sautina kuendesha shughu-
1i mbali mbali za kiuchumi na kijamii
kwa kutumia TEHAMA.

subiri wateja kuwafuata ofisini.

Mkurugenzi Mkuu wa TTCL,
Waziri Kindamba amesema kuwa
amepokea maelekezo ya Wazir,
Dkt. Ndugulile na ametoa rai kwa

Naye Naibu Waziri wa Wizara watumishi wote wa TTCL kujituma

hiyvo, Mhandisi Kundo A. Mathew
amewataka watumishi wa TTCL
kuwa wabunifu na kuacha kufanya
kazi kwa mazoea na wajenge utara-
tibu wa kufuata na kuwahudumia
wateja huko waliko badala ya ku-

ili kuongeza upatikanaji wa huduma
ya mawasiliano yenye kasi ya brod-
ibandi kutoka asilimia 49 mwaka
2020 hadi kufikia asilimia 80 mwa-
ka 2025.



TAASISI ZA SERIKALI TUMIENI KITUO CHA
TAIFA CHA DATA KUHIFADHI TAARIFA ZENU

Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Faustine Ndugulile akisisitiza jam-
bo kwa wafanyakazi wa Kituo cha Taifa cha Kuhifadhi Data (hawapo pichani) wakati
wa ziara yake ya kutembelea taasisi hiyo, Dar es Salaam. Anayesikiliza ni Katibu Mkuu
wa Wizara hiyo, Dkt. Zainab Chaula.

Na Prisca Ulomi, WMTH

aziri wa Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari, Dkt.
Faustine Ndugulile ame-
himiza taasisi za Serikali kutumia
Kituo cha Taifa cha Kuhifadhi Data
(NIDC) kuhifadhi taarifa zao kwa
kuwa ni sehemu salama, ina miun-
dombinu na mifumo ya TEHAMA ya
kisasa na ina wataalamu wabobezi
na ina nafasi ya kutosha kwa ajili ya
kupangisha mifumo.
DKkt.

Ndugulile ameyasema

hayo wakati wa ziara yake ya kutem-
belea NIDC, Dar es Salaam ambapo
aliambatana na Naibu Waziri wake,
Mhandisi Kundo A. Mathew, Katibu
Mkuu, Dkt. Zainabu Chaula, Mkuru-
genzi Mkuu wa Shirika la Mawasilia-
no Tanzania (TTCL), Waziri Kindam-
ba na watendaji wa Wizara hiyo
na kubaini kuwa ni taasisi 84 tu za
Serikali zinatumia NIDC kati ya ta-
asisi 149 zinazohifadhi taarifa zake
kwenye kituo hicho.



Amezikumbusha taasisi za
Serikali kuzingatia agizo la Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Dkt. John Pombe Joseph Magufuli
alilolitoa alipotembelea NIDC kuz-
indua Mfumo wa Kielektroniki wa
Kukusanya Mapato (electronic Rev-
enue Collection System - eRCS)
mwaka 2017 ambapo umeiweze-
sha NIDC kuongeza makusanyo ya
mapato yake kutoka shilingi bilioni
1.4 mwaka 2019 na kufikia shilingi
bilioni 2.76 mwaka 2020.

Naye Naibu Waziri, Mhandi-
si Kundo A. Mathew ameiponge-

za NIDC kwa kutengeneza mifumo
mbali mbali ya TEHAMA ambayo in-
aiwezesha Serikali kuongeza maku-
sanyo ya mapato na kurahisisha
maisha kuendana na mahitaji ya
wananchi ikiwemo kulipa tiketi ya
mabasi ya njia ya mtandao; kuweka
mafuta kwenye gari; kulipa kiingilio
kwenye uwanja wa mpira wa Ben-
jamin Mkapa; usafiri wa kivuko cha
Kigamboni; usajili wa leseni BRELA,;
na maegesho ya magari uwanja wa
ndege wa Dar es Salaam.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Zainab Chaula
akizungumza na wafanyakazi wa Kituo cha Kuhifadhi Data (hawapo pichani) waka-
ti wa ziara ya Waziri wa Wizara hiyo, Dkt.Faustine Ndugulile (wa kwanza kushoto) ya
kutembelea taasisi hiyo. Wa nne kulia nia Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Mawasiliano
Tanzania, Waziri Kindamba




Katibu Mkuu, Dkt. Zainab
Chaula amewaeleza watendaji wa
NIDC washirikiane kwa karibu na
wataalamu wa Wizarani ili kuhaki-
kisha kuwa Serikali inaendelea ku-
wahudumia wananchi kwa kutumia
TEHAMA ili kuokoa muda wao kuta-
futa huduma za Serikali badala yake
watumie kufanya kazi na kuongeza
uzalishaji mali.

Meneja wa NIDC, Geofrey
Mpangala amesema kuwa wate-
ja wanaotumia kituo hicho wame-
punguza gharama za uendeshaji na
uwekezaji kwenye taasisi zao kwa

kuwa hawajengi miundombinu na
mifumo ya TEHAMA; wateja wana-
pata viwango vyajuu vya datayenye
kasi na uhakika wa usalama wa data
zao na huduma zinatolewa kituni
hapo kwa saa 24.

Mkurugenzi Mkuu wa TTCL,
Waziri Kindamba amemshukuru
Dkt. Ndugulile kwa ziara yake kwa
kuwa imeongeza ari na shauku ya
utendaji kazi kwa wataalamu wa
NIDC ikiwa ni pamoja na kuongeza
idadiya wateja na mifumo ya TEHA-
MA ili kurahisisha huduma kwa wa-
nanchi.

Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Faustine Ndugulile akijadiliana
jambo na Meneja wa Kituo cha Taifa cha Kuhifadhi Data, Godfrey Mpangala (wa pili
kushoto) wakati wa ziara yake kituoni hapo, Dar es Salaam. Wa kwanza kushoto ni
Naibu Waziri, Mhandisi Kundo A. Mathew na wa tatu kushoto ni Katibu Mkuu, Dkt.
Zainab Chaula, wote wa Wizara hiyo.
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